Mạch chuyển tín hiệu dòng áp 0/4-20mA to 0-3.3V/5V/10V
  • Hàng trong kho: 12
  • Nhà sản xuất: Nhập khẩu
  • Khối lượng: 0.10kg
  • Mã kho: 2246
  • Vị trí: 1C37
Số lượng đã bán: 8
Lượt xem: 1335
37.800đ
Giá chưa bao gồm VAT: 35.000đ
Thêm vào giỏ
Chi tiết sản phẩm
  • Phạm vi điện áp cung cấp rộng, điện áp đầu ra hỗ trợ nhiều dải;
  • Có thể điều chỉnh phù hợp bằng biến trở tinh chỉnh
  • Tính ổn định cao, tuyến tính tốt, cấp công nghiệp
Hướng dẫn sử dụng
  •  Power supply: Điện áp cung ấp là 7-36V (nếu đầu ra là 10V, điện áp cung cấp phải lớn hơn 12V), sau khi bật nguồn, đèn D2 phải sáng, nếu không hãy kiểm tra kết nối đường truyền. Board mạch được bảo vệ ngược chiều chống hư hỏng khi đấu nhầm.
  • Vout output: Là điện áp ra tùy theo dòng đầu vào, giới hạn trên dưới bằng jumper Range selection
  •  Range selection: Theo nhu cầu của bạn, hãy chọn phạm vi thích hợp thông qua giới hạn jumper:
4–20ma:
Phạm vi 0–2.5V: J1, 1 nối 2, 3 nối 4
Phạm vi 0–3.3V: J1, 1 không nối 2, 3 không nối 4
Phạm vi 0–5.0V: J1, 1 nối 2, 3 nối 4
Phạm vi 0–10.0V: J1, 1 nối 2, 3 không nối 4
0–20ma:
Phạm vi 0–3.3V : J1, 1 nối 2, 3 nối 4
Phạm vi 0–10.0V: J1, 1 không nối 2, 3 không nối 4
  • ​Zero setting: Đây là biến trở để cân chỉnh khi dòng thấp nhất, ví dụ dòng đang ở Range 4-20ma và điện áp ra VOUT = 0 ~10V, bạn chỉnh cho dòng xuống thấp nhất là 4ma sau đó vặn biến trở Zero cho điện áp VOUT xuống thấp nhất là 0V
  • Span setting: Đây là biến trở để cân chỉnh khi dòng cao nhất, ví dụ dòng đang ở Range 4-20ma và điện áp ra VOUT = 0 ~10V, bạn chỉnh cho dòng cao nhất là 20ma sau đó vặn biến trở Span cho điện áp VOUT cao nhất là 10V
Căn chỉnh luân phiên giữa 2 biến trở để có giá trị chính xác nhất.
Hướng dẫn sử dụng mạch chuyển tín hiệu dòng áp
1. Điện áp cung ấp là 7-36V (nếu đầu ra là 10V, điện áp cung cấp phải lớn hơn 12V)
3. Khi đầu vào dòng điện ở giá trị nhỏ nhất (0mA hoặc 4mA) điều chỉnh chiết áp ZERO để làm cho đầu ra VOUT có giá trị nhỏ nhất (0.0V hoặc điện áp khác)
4. Khi đầu vào dòng điện ở giá trị cực đại (20mA), điều chỉnh chiết áp SPAN để làm cho đầu ra VOUT có giá trị lớn nhất (3.3V hoặc 5Vhoặc 10V, khi đầu vào là 4-20ma, đầu ra có thể nhỏ đến 2.5V)
– Range selection: Theo nhu cầu của bạn, chọn phạm vi thích hợp thông qua jump:
4–20ma:
0–20ma: